Xiaomi Poco X3 NFC
Thông số kỹ thuật của Xiaomi Poco X3 NFC
Tổng quan
| Thương hiệu | Xiaomi |
| Model | Poco X3 NFC |
| Tên gọi khác | M2007J20CG (Quốc tế) M2007J20CT (Quốc tế) |
| Ngày công bố | Thứ Hai, ngày 07 tháng 9 2020 |
| Ngày mở bán | Thứ Ba, ngày 08 tháng 9 2020 |
| Tình trạng | Đang bán |
| Giá bán | €100 |
Thiết kế
| Chiều cao | 165.3 mm (6.51 inch) |
| Chiều rộng | 76.8 mm (3.02 inch) |
| Độ dày | 9.4 mm (0.37 inch) |
| Trọng lượng | 215 g (7.58 oz) |
| Chất liệu | Mặt sau: Nhựa Khung: Nhôm Mặt trước: kính Gorilla 5 |
| Màu sắc | Màu xanh cô-ban, Màu xám bóng |
| Kháng nước/bụi | Chống bụi |
| Chuẩn kháng | IP53 |
Màn hình
| Loại màn hình | IPS LCD |
| Kích thước màn hình | 6.67 inch |
| Độ phân giải | 1080 × 2400 pixel |
| Tần số quét | 120 Hz |
| Tỷ lệ khung hình | 20:9 |
| Mật độ điểm ảnh | 395 ppi |
| Tỷ lệ màn hình/thân máy | ≈ 84.6% |
| Độ sáng tối đa | 450 cd/m² |
| Kính bảo vệ | Kính Corning Gorilla Glass 5 |
| Màn hình cảm ứng | Có |
| Màn hình tràn viền | Có |
| Tính năng hiển thị | Màn hình cảm ứng điện dung HDR10 Màn hình cảm ứng đa điểm |
Phần cứng
| Chipset | Qualcomm Snapdragon 732G |
| Số nhân CPU | 8 |
| Tiến trình sản xuất | 8 nm |
| Xung nhịp tối đa | 2.3 GHz |
| Kiến trúc CPU | 64-bit |
| Vi kiến trúc | Cortex-A76 Cortex-A55 Qualcomm Kryo 470 |
| Chuẩn RAM | LPDDR4X |
| GPU | Qualcomm Adreno 618 |
| RAM | 6GB, 8GB |
| Bộ nhớ | 64GB, 128GB |
| Chuẩn bộ nhớ trong | UFS 2.1 |
| Phiên bản | 64GB 6GB RAM 128GB 6GB RAM 128GB 8GB RAM |
| Hỗ trợ thẻ nhớ | Có |
| Khe thẻ | microSDXC, microSDXC, microSDXC |
Phần mềm
| Hệ điều hành | Android 10 (Quince Tart), Có thể nâng cấp lên Android 12 (Snow Cone) |
| Giao diện | MIUI 14 |
Camera sau
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera 4 ống kính | 64 MP, ƒ/1.9 ( Góc rộng ), 0.8 μm, 1/1.73" Kích thước cảm biến PDAF 13 MP, ƒ/2.2, 119° ( Góc siêu rộng ), 1.0 μm 2 MP ( Macro ) 0.08 MP ( Ống kính phụ ) |
| Hỗ trợ đèn flash | Có |
| Loại đèn flash | Đèn flash LED kép, Đèn flash LED kép, Đèn flash LED kép |
| Tính năng | Dải động cao (HDR) Toàn cảnh |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 2160p @ 30 fps 1080p @ 30/120 fps 720p @ 960 fps |
| Tính năng quay video | Gyro-EIS |
Camera trước
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera đơn | 20 MP, ƒ/2.2 ( Góc rộng ), 0.8 μm, 1/3.4" Kích thước cảm biến |
| Tính năng | Dải động cao (HDR) Toàn cảnh |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 1080p @ 30 fps |
Pin
| Loại | Li-Poly |
| Dung lượng | 5160 mAh |
| Công suất sạc có dây | 33 W |
| Hỗ trợ sạc nhanh | Có |
Mạng
| Số SIM | 2 SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| Hỗ trợ VoLTE | Có |
| Tốc độ dữ liệu | LTE, HSPA |
| Băng tần 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| Băng tần 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 MHz |
| Băng tần 4G | LTE: b1 (2100), b2 (1900), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b7 (2600), b8 (900), b20 (800), b28 (700), b38 (2600), b40 (2300), b41 (2500 MHz) |
Kết nối
| Wi-Fi | Có ( Wi-Fi 5 ) |
| Chuẩn Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac |
| Bluetooth | Có, v5.1 |
| Cổng USB | USB Type-C 2.0 USB On-The-Go |
| Chuẩn USB | Sạc qua USB, Thiết bị lưu trữ USB Mass Storage (UMS) |
| Định vị | Có |
| Tính năng định vị | GPS, BDS, GLONASS |
| NFC | Có |
Đa phương tiện
| Loa ngoài | Có |
| Giắc tai nghe | Có |
| Chuẩn âm thanh | Âm thanh Hi-Res 24-bit/192kHz, Loa âm thanh nổi |
| Radio FM | Có |
Tính năng
| Cảm biến | Gia tốc kế La bàn / Từ kế Cảm biến vân tay Con quay hồi chuyển Cảm biến tiệm cận |
Lưu ý Chúng tôi không thể đảm bảo thông tin trên trang chính xác tuyệt đối.
Đánh giá Xiaomi Poco X3 NFC
Video đánh giá
Hình ảnh Xiaomi Poco X3 NFC
Câu hỏi thường gặp
-
Giá Xiaomi Poco X3 NFC là bao nhiêu?
Giá Xiaomi Poco X3 NFC hiện ở mức €100; giá có thể thay đổi trong thời gian tới.
-
Xiaomi Poco X3 NFC ra mắt khi nào?
Xiaomi Poco X3 NFC chính thức lên kệ vào Thứ Ba, ngày 08 tháng 9 2020.
-
Xiaomi Poco X3 NFC đang bán tại cửa hàng không?
Có, Xiaomi Poco X3 NFC vẫn được phân phối chính hãng.
-
Xiaomi Poco X3 NFC nặng bao nhiêu?
Xiaomi Poco X3 NFC nặng khoảng 215 g.
-
Màn hình Xiaomi Poco X3 NFC rộng bao nhiêu?
Màn hình Xiaomi Poco X3 NFC rộng 6.67 inch.
-
Xiaomi Poco X3 NFC có hỗ trợ 5G không?
Không, Xiaomi Poco X3 NFC không hỗ trợ 5G.
-
Xiaomi Poco X3 NFC có bao nhiêu camera?
Xiaomi Poco X3 NFC có Camera 4 ống kính ở mặt sau và Camera đơn cho selfie.