Infinix GT 50 Pro
Thông số kỹ thuật của Infinix GT 50 Pro
Tổng quan
| Thương hiệu | Infinix |
| Model | GT 50 Pro |
| Tên gọi khác | X6891 (Quốc tế) |
| Ngày công bố | Thứ Sáu, ngày 24 tháng 4 2026 |
| Ngày mở bán | Thứ Bảy, ngày 25 tháng 4 2026 |
| Tình trạng | Đang bán |
| Giá bán | €330 |
Thiết kế
| Chiều cao | 162.4 mm (6.39 inch) |
| Chiều rộng | 77.2 mm (3.04 inch) |
| Độ dày | 8.2 mm (0.32 inch) |
| Trọng lượng | 198 g (6.98 oz) |
| Chất liệu | Mặt sau: Nhựa Khung: Nhựa Mặt trước: Gorilla Glass 7i |
| Màu sắc | Đen, Đỏ, Bạc |
| Kháng nước/bụi | Chống bụi hoàn toàn và chịu nước (chống văng nước) |
| Chuẩn kháng | IP64 |
Màn hình
| Loại màn hình | AMOLED |
| Kích thước màn hình | 6.78 inch |
| Độ phân giải | 1208 × 2644 pixel |
| Tần số quét | 144 Hz |
| Tỷ lệ khung hình | 19.5:9 |
| Mật độ điểm ảnh | 440 ppi |
| Tỷ lệ màn hình/thân máy | ≈ 85% |
| Độ sáng tối đa | 1600 cd/m² |
| Kính bảo vệ | Kính Corning Gorilla Glass 7i |
| Màn hình cảm ứng | Có |
| Tính năng hiển thị | 1 tỷ màu 2304Hz PWM Dimming Màn hình cảm ứng điện dung Màn hình cảm ứng đa điểm |
Phần cứng
| Chipset | MediaTek Dimensity 8400 Ultimate |
| Số nhân CPU | 8 |
| Tiến trình sản xuất | 4 nm |
| Xung nhịp tối đa | 3350 MHz |
| Kiến trúc CPU | 64-bit |
| Vi kiến trúc | 1x 3.25 GHz – Cortex-A725 3x 3.0 GHz – Cortex-A725 4x 2.1 GHz – Cortex-A725 |
| Chuẩn RAM | LPDDR5X |
| GPU | ARM Mali-G720 MC7 |
| RAM | 12GB |
| Bộ nhớ | 256GB, 512GB |
| Chuẩn bộ nhớ trong | UFS 4.1 |
| Phiên bản | 256GB 12GB RAM 512GB 12GB RAM |
| Hỗ trợ thẻ nhớ | Không |
Phần mềm
| Hệ điều hành | Android 16 (Baklava), tối đa 3 bản cập nhật Android lớn |
| Giao diện | XOS 16 |
Camera sau
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera kép | 50 MP, ƒ/1.8 ( Góc rộng ), 0.8 μm Chống rung quang học (OIS) PDAF 8 MP, ƒ/2.2, 111° ( Góc siêu rộng ), 1.0 μm, 1/4.0" Kích thước cảm biến Lấy nét tự động (AF) |
| Hỗ trợ đèn flash | Có |
| Loại đèn flash | Đèn flash LED kép |
| Tính năng | Dải động cao (HDR) Toàn cảnh |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 2160p @ 30/60 fps 1080p @ 30/60/120/240 fps |
Camera trước
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera đơn | 13 MP, ƒ/2.2 ( Góc rộng ), 1.12 μm, 1/3.1" Kích thước cảm biến |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 2160p @ 30 fps 1080p @ 30 fps |
Pin
| Dung lượng | 6150 mAh 6500 mAh |
| Công suất sạc có dây | 45 W |
| Hỗ trợ sạc không dây | Có |
| Công suất sạc không dây | 30 W |
| Tính năng | Sạc có dây ngược Sạc không dây ngược |
Mạng
| Số SIM | 2 SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| Hỗ trợ VoLTE | Có |
| Tốc độ dữ liệu | 5G, LTE, HSPA |
| Băng tần 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| Băng tần 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 MHz |
| Băng tần 4G | LTE: b3 (1800), b41 (2500 MHz) |
| Băng tần 5G | 5G: n1 (2100), n2 (1900 MHz) |
Kết nối
| Wi-Fi | Có ( Wi-Fi 6 ) |
| Chuẩn Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac/ax |
| Tính năng Wi-Fi | Dual-band, Wi-Fi Direct |
| Bluetooth | Có, v5.4 |
| Cổng USB | USB Type-C 2.0 USB On-The-Go |
| Chuẩn USB | Sạc qua USB, Thiết bị lưu trữ USB Mass Storage (UMS) |
| Định vị | Có |
| Tính năng định vị | GALILEO, GLONASS, GPS |
| NFC | Có |
Đa phương tiện
| Loa ngoài | Có |
| Giắc tai nghe | Không |
| Chuẩn âm thanh | Âm thanh Hi-Res 24-bit/192kHz, Dolby Atmos, Âm thanh không dây Hi-Res, Loa âm thanh nổi |
| Radio FM | Có |
Tính năng
| Cảm biến | Gia tốc kế La bàn Con quay hồi chuyển Cảm biến vân tay quang học dưới màn hình Cảm biến tiệm cận |
| Tính năng đặc biệt | Sạc bypass 2.0 Đèn RGB tùy chỉnh ở mặt sau Hai vùng nhạy cảm với áp lực (nút bấm chơi game) Sạc bypass không dây (cần phụ kiện) |
Lưu ý Chúng tôi không thể đảm bảo thông tin trên trang chính xác tuyệt đối.
Hình ảnh Infinix GT 50 Pro
Câu hỏi thường gặp
-
Giá Infinix GT 50 Pro là bao nhiêu?
Giá Infinix GT 50 Pro hiện ở mức €330; giá có thể thay đổi trong thời gian tới.
-
Infinix GT 50 Pro ra mắt khi nào?
Infinix GT 50 Pro chính thức lên kệ vào Thứ Bảy, ngày 25 tháng 4 2026.
-
Infinix GT 50 Pro đang bán tại cửa hàng không?
Có, Infinix GT 50 Pro vẫn được phân phối chính hãng.
-
Infinix GT 50 Pro nặng bao nhiêu?
Infinix GT 50 Pro nặng khoảng 198 g.
-
Màn hình Infinix GT 50 Pro rộng bao nhiêu?
Màn hình Infinix GT 50 Pro rộng 6.78 inch.
-
Infinix GT 50 Pro có hỗ trợ 5G không?
Có, Infinix GT 50 Pro hỗ trợ 5G với các băng tần n1, n2.
-
Infinix GT 50 Pro có bao nhiêu camera?
Infinix GT 50 Pro có Camera kép ở mặt sau và Camera đơn cho selfie.