Huawei nova 7 SE 5G Youth
Thông số kỹ thuật của Huawei nova 7 SE 5G Youth
Tổng quan
| Thương hiệu | Huawei |
| Model | nova 7 SE 5G Youth |
| Tên gọi khác | CND-AN00 (Quốc tế) |
| Ngày công bố | Thứ Sáu, ngày 16 tháng 10 2020 |
| Ngày mở bán | Thứ Sáu, ngày 16 tháng 10 2020 |
| Tình trạng | Ngừng kinh doanh |
| Giá bán | €290 |
Thiết kế
| Chiều cao | 162.3 mm (6.39 inch) |
| Chiều rộng | 75 mm (2.95 inch) |
| Độ dày | 8.6 mm (0.34 inch) |
| Trọng lượng | 189 g (6.67 oz) |
| Màu sắc | Nghiền nát màu xanh lá cây, Nửa đêm đen, Màu tím, Space Silver |
Màn hình
| Loại màn hình | IPS LCD |
| Kích thước màn hình | 6.5 inch |
| Độ phân giải | 1080 × 2400 pixel |
| Tỷ lệ khung hình | 20:9 |
| Mật độ điểm ảnh | 405 ppi |
| Tỷ lệ màn hình/thân máy | ≈ 83.8% |
| Màn hình cảm ứng | Có |
| Màn hình tràn viền | Có |
| Tính năng hiển thị | Màn hình cảm ứng điện dung HDR10 Màn hình cảm ứng đa điểm |
Phần cứng
| Chipset | MediaTek Dimensity 800U |
| Số nhân CPU | 8 |
| Tiến trình sản xuất | 7 nm |
| Xung nhịp tối đa | 2.4 GHz |
| Kiến trúc CPU | 64-bit |
| Vi kiến trúc | Cortex-A76 Cortex-A55 |
| Chuẩn RAM | LPDDR4X |
| GPU | ARM Mali-G57 MC3 |
| RAM | 8GB |
| Bộ nhớ | 128GB |
| Phiên bản | 128GB 8GB RAM |
| Hỗ trợ thẻ nhớ | Không |
Phần mềm
| Hệ điều hành | Android 10 (Quince Tart) |
| Giao diện | EMUI 10.1 |
| Dịch vụ Google Play | Không |
Camera sau
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera 4 ống kính | 64 MP, ƒ/1.8, 26 mm ( Góc rộng ) PDAF 8 MP, ƒ/2.4, 17 mm ( Góc siêu rộng ) 2 MP ( Macro ) 0.08 MP ( Ống kính phụ ) |
| Hỗ trợ đèn flash | Có |
| Loại đèn flash | Đèn flash LED |
| Tính năng | Đèn flash tự động Chế độ chụp liên tục Thu phóng kỹ thuật số Bù phơi sáng Nhận diện khuôn mặt Dải động cao (HDR) Cài đặt ISO Toàn cảnh Lấy nét tự động phát hiện pha (PDAF) Chạm để lấy nét |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 2160p @ 30 fps 1080p @ 30 fps |
Camera trước
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera đơn | 16 MP, ƒ/2.0 ( Góc rộng ) |
| Tính năng | Dải động cao (HDR) |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 1080p @ 30 fps |
Pin
| Loại | Li-Poly |
| Dung lượng | 4000 mAh |
| Công suất sạc có dây | 40 W |
| Hỗ trợ sạc nhanh | Có |
Mạng
| Số SIM | 2 SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| Hỗ trợ VoLTE | Có |
| Tốc độ dữ liệu | 5G, LTE, HSPA |
| Băng tần 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz CDMA: 800 MHz |
| Băng tần 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 / 800 MHz |
| Băng tần 4G | LTE: b1 (2100), b2 (1900), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b8 (900), b18 (800), b19 (800), b26 (850), b34 (2000), b38 (2600), b39 (1900), b40 (2300), b41 (2500 MHz) |
| Băng tần 5G | 5G: n1 (2100), n41 (2500), n77 (3700), n78 (3500 MHz) |
Kết nối
| Wi-Fi | Có ( Wi-Fi 5 ) |
| Chuẩn Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac |
| Tính năng Wi-Fi | Dual-band, Điểm phát sóng di động, Wi-Fi Direct |
| Bluetooth | Có, v5.1 |
| Cổng USB | USB Type-C 2.0 USB On-The-Go |
| Chuẩn USB | Sạc qua USB, Thiết bị lưu trữ USB Mass Storage (UMS) |
| Định vị | Có |
| Tính năng định vị | GPS, BDS, GALILEO, GLONASS, QZSS |
| NFC | Không |
Đa phương tiện
| Loa ngoài | Có |
| Giắc tai nghe | Có |
| Radio FM | Không |
Tính năng
| Cảm biến | Gia tốc kế La bàn / Từ kế Cảm biến vân tay Cảm biến tiệm cận |
Lưu ý Chúng tôi không thể đảm bảo thông tin trên trang chính xác tuyệt đối.
Hình ảnh Huawei nova 7 SE 5G Youth
Câu hỏi thường gặp
-
Giá Huawei nova 7 SE 5G Youth là bao nhiêu?
Giá Huawei nova 7 SE 5G Youth hiện ở mức €290; giá có thể thay đổi trong thời gian tới.
-
Huawei nova 7 SE 5G Youth ra mắt khi nào?
Huawei nova 7 SE 5G Youth chính thức lên kệ vào Thứ Sáu, ngày 16 tháng 10 2020.
-
Huawei nova 7 SE 5G Youth đang bán tại cửa hàng không?
Không, Huawei nova 7 SE 5G Youth đã ngừng kinh doanh chính hãng nhưng có thể còn hàng xách tay.
-
Huawei nova 7 SE 5G Youth nặng bao nhiêu?
Huawei nova 7 SE 5G Youth nặng khoảng 189 g.
-
Màn hình Huawei nova 7 SE 5G Youth rộng bao nhiêu?
Màn hình Huawei nova 7 SE 5G Youth rộng 6.5 inch.
-
Huawei nova 7 SE 5G Youth có hỗ trợ 5G không?
Có, Huawei nova 7 SE 5G Youth hỗ trợ 5G với các băng tần n1, n41, n77, n78.
-
Huawei nova 7 SE 5G Youth có bao nhiêu camera?
Huawei nova 7 SE 5G Youth có Camera 4 ống kính ở mặt sau và Camera đơn cho selfie.
-
Tôi có thể dùng Dịch vụ Google Play trên Huawei nova 7 SE 5G Youth không?
Không, Huawei nova 7 SE 5G Youth không hỗ trợ Dịch vụ Google Play.