Alcatel 1V (2020)
Thông số kỹ thuật của Alcatel 1V (2020)
Tổng quan
| Thương hiệu | Alcatel |
| Model | 1V (2020) |
| Tên gọi khác | 5007U (Quốc tế) 5007G (Quốc tế) 5007A (Quốc tế) 5007U_EEA (Quốc tế) |
| Ngày công bố | Thứ Sáu, ngày 01 tháng 5 2020 |
| Ngày mở bán | Thứ Sáu, ngày 01 tháng 5 2020 |
| Tình trạng | Ngừng kinh doanh |
| Giá bán | €80 |
Thiết kế
| Chiều cao | 158.7 mm (6.25 inch) |
| Chiều rộng | 74.8 mm (2.94 inch) |
| Độ dày | 8.9 mm (0.35 inch) |
| Trọng lượng | 160 g (5.64 oz) |
| Chất liệu | Mặt sau: Nhựa Khung: Nhựa Mặt trước: Kính |
| Màu sắc | Mã não xanh, Kim loại đen, Màu xanh lá cây thông, Prime Black |
Màn hình
| Loại màn hình | IPS LCD |
| Kích thước màn hình | 6.22 inch |
| Độ phân giải | 720 × 1520 pixel |
| Tỷ lệ khung hình | 19:9 |
| Mật độ điểm ảnh | 270 ppi |
| Tỷ lệ màn hình/thân máy | ≈ 81.3% |
| Màn hình cảm ứng | Có |
| Màn hình tràn viền | Có |
| Tính năng hiển thị | Màn hình cảm ứng điện dung Màn hình cảm ứng đa điểm |
Phần cứng
| Chipset | MediaTek Helio P22 |
| Số nhân CPU | 8 |
| Tiến trình sản xuất | 12 nm |
| Xung nhịp tối đa | 2.0 GHz |
| Kiến trúc CPU | 64-bit |
| Vi kiến trúc | 4x 2.0 GHz – Cortex-A53 4x 1.5 GHz – Cortex-A53 |
| Chuẩn RAM | LPDDR4X |
| GPU | IMG PowerVR GE8320 |
| RAM | 2GB |
| Bộ nhớ | 32GB |
| Chuẩn bộ nhớ trong | eMMC 5.1 |
| Phiên bản | 32GB 2GB RAM |
| Hỗ trợ thẻ nhớ | Có |
| Khe thẻ | microSDXC |
Phần mềm
| Hệ điều hành | Android 10 (Quince Tart) |
Camera sau
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera kép | 13 MP, ƒ/1.8 ( Góc rộng ), 1.12 μm, 1/3.1" Kích thước cảm biến Đèn flash tự động 0.08 MP ( Ống kính phụ ) |
| Hỗ trợ đèn flash | Có |
| Loại đèn flash | Đèn flash LED |
| Tính năng | Chế độ chụp liên tục Thu phóng kỹ thuật số Bù phơi sáng Phát hiện khuôn mặt Dải động cao (HDR) Cài đặt ISO Toàn cảnh Chạm để lấy nét |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 1080p @ 30 fps |
Camera trước
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera đơn | 5 MP, ƒ/2.2 ( Góc rộng ), 1.12 μm, 1/5.0" Kích thước cảm biến |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 1080p @ 30 fps |
Pin
| Loại | Li-Poly |
| Dung lượng | 4000 mAh |
Mạng
| Số SIM | 2 SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| Hỗ trợ VoLTE | Có |
| Tốc độ dữ liệu | LTE Cat4 150/50 Mbps, HSPA 42.2/5.76 Mbps |
| Băng tần 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| Băng tần 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 MHz |
| Băng tần 4G | LTE: b1 (2100), b2 (1900), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b7 (2600), b8 (900), b13 (700), b17 (700), b20 (800), b28 (700), b38 (2600), b40 (2300), b41 (2500), b66 (1700 MHz) |
Kết nối
| Wi-Fi | Có ( Wi-Fi 4 ) |
| Chuẩn Wi-Fi | 802.11/b/g/n |
| Tính năng Wi-Fi | Điểm phát sóng di động, Wi-Fi Direct |
| Bluetooth | Có, v5.0 |
| Cổng USB | Micro-USB 2.0 |
| Chuẩn USB | Sạc qua USB, Thiết bị lưu trữ USB Mass Storage (UMS) |
| Định vị | Có |
| Tính năng định vị | GPS |
| NFC | Không |
Đa phương tiện
| Loa ngoài | Có |
| Giắc tai nghe | Có |
| Radio FM | Có |
Tính năng
| Cảm biến | Gia tốc kế Cảm biến vân tay Cảm biến tiệm cận |
Lưu ý Chúng tôi không thể đảm bảo thông tin trên trang chính xác tuyệt đối.
Hình ảnh Alcatel 1V (2020)
Câu hỏi thường gặp
-
Giá Alcatel 1V (2020) là bao nhiêu?
Giá Alcatel 1V (2020) hiện ở mức €80; giá có thể thay đổi trong thời gian tới.
-
Alcatel 1V (2020) ra mắt khi nào?
Alcatel 1V (2020) chính thức lên kệ vào Thứ Sáu, ngày 01 tháng 5 2020.
-
Alcatel 1V (2020) đang bán tại cửa hàng không?
Không, Alcatel 1V (2020) đã ngừng kinh doanh chính hãng nhưng có thể còn hàng xách tay.
-
Alcatel 1V (2020) nặng bao nhiêu?
Alcatel 1V (2020) nặng khoảng 160 g.
-
Màn hình Alcatel 1V (2020) rộng bao nhiêu?
Màn hình Alcatel 1V (2020) rộng 6.22 inch.
-
Alcatel 1V (2020) có hỗ trợ 5G không?
Không, Alcatel 1V (2020) không hỗ trợ 5G.
-
Alcatel 1V (2020) có bao nhiêu camera?
Alcatel 1V (2020) có Camera kép ở mặt sau và Camera đơn cho selfie.