Huawei Y7 Pro (2018)
Thông số kỹ thuật của Huawei Y7 Pro (2018)
Tổng quan
| Thương hiệu | Huawei |
| Model | Y7 Pro (2018) |
| Ngày công bố | Chủ Nhật, ngày 01 tháng 4 2018 |
| Ngày mở bán | Chủ Nhật, ngày 01 tháng 4 2018 |
| Tình trạng | Ngừng kinh doanh |
| Giá bán | €150 |
Thiết kế
| Chiều cao | 158.3 mm (6.23 inch) |
| Chiều rộng | 76.7 mm (3.02 inch) |
| Độ dày | 7.8 mm (0.31 inch) |
| Trọng lượng | 155 g (5.47 oz) |
| Màu sắc | Đen, Xanh dương, Vàng |
Màn hình
| Loại màn hình | IPS LCD |
| Kích thước màn hình | 5.99 inch |
| Độ phân giải | 720 × 1440 pixel |
| Tỷ lệ khung hình | 18:9 |
| Mật độ điểm ảnh | 269 ppi |
| Tỷ lệ màn hình/thân máy | ≈ 76.3% |
| Màn hình cảm ứng | Có |
| Màn hình tràn viền | Có |
| Tính năng hiển thị | Màn hình cảm ứng điện dung Màn hình cảm ứng đa điểm |
Phần cứng
| Chipset | Qualcomm Snapdragon 430 |
| Số nhân CPU | 8 |
| Tiến trình sản xuất | 28 nm |
| Xung nhịp tối đa | 1.4 GHz |
| Kiến trúc CPU | 64-bit |
| Vi kiến trúc | Cortex-A53 |
| Chuẩn RAM | LPDDR3 |
| GPU | Qualcomm Adreno 505 |
| RAM | 3GB |
| Bộ nhớ | 32GB |
| Chuẩn bộ nhớ trong | eMMC 5.1 |
| Phiên bản | 32GB 3GB RAM |
| Hỗ trợ thẻ nhớ | Có |
| Khe thẻ | microSDXC |
Phần mềm
| Hệ điều hành | Android 8.0 (Oreo) |
| Giao diện | EMUI 8 |
Camera sau
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera kép | 13 MP, ƒ/2.2 PDAF 2 MP ( Ống kính phụ ) |
| Hỗ trợ đèn flash | Có |
| Loại đèn flash | Đèn flash LED |
| Tính năng | Dải động cao (HDR) Toàn cảnh |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 1080p @ 30 fps |
Camera trước
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera đơn | 8 MP, ƒ/2.0 |
| Hỗ trợ đèn flash | Có |
| Loại đèn flash | Đèn flash LED |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 1080p @ 30 fps |
Pin
| Loại | Li-Ion |
| Dung lượng | 3000 mAh |
| Khả năng tháo rời | Pin liền |
Mạng
| Số SIM | 2 SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| Hỗ trợ VoLTE | Có |
| Tốc độ dữ liệu | LTE, HSPA |
| Băng tần 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| Băng tần 3G | HSPA: 850 / 900 / 1900 / 2100 MHz |
| Băng tần 4G | LTE: b1 (2100), b3 (1800), b7 (2600), b8 (900), b20 (800 MHz) |
Kết nối
| Wi-Fi | Có ( Wi-Fi 4 ) |
| Chuẩn Wi-Fi | 802.11/b/g/n |
| Tính năng Wi-Fi | Điểm phát sóng di động, Wi-Fi Direct |
| Bluetooth | Có, v4.2 |
| Cổng USB | Micro-USB 2.0 |
| Chuẩn USB | Sạc qua USB, Thiết bị lưu trữ USB Mass Storage (UMS) |
| Định vị | Có |
| Tính năng định vị | GLONASS, GPS |
| NFC | Không |
Đa phương tiện
| Loa ngoài | Có |
| Giắc tai nghe | Có |
| Radio FM | Có |
Tính năng
| Cảm biến | Gia tốc kế La bàn / Từ kế Cảm biến tiệm cận |
Lưu ý Chúng tôi không thể đảm bảo thông tin trên trang chính xác tuyệt đối.
Đánh giá Huawei Y7 Pro (2018)
Video đánh giá
Hình ảnh Huawei Y7 Pro (2018)
Câu hỏi thường gặp
-
Giá Huawei Y7 Pro (2018) là bao nhiêu?
Giá Huawei Y7 Pro (2018) hiện ở mức €150; giá có thể thay đổi trong thời gian tới.
-
Huawei Y7 Pro (2018) ra mắt khi nào?
Huawei Y7 Pro (2018) chính thức lên kệ vào Chủ Nhật, ngày 01 tháng 4 2018.
-
Huawei Y7 Pro (2018) đang bán tại cửa hàng không?
Không, Huawei Y7 Pro (2018) đã ngừng kinh doanh chính hãng nhưng có thể còn hàng xách tay.
-
Huawei Y7 Pro (2018) nặng bao nhiêu?
Huawei Y7 Pro (2018) nặng khoảng 155 g.
-
Màn hình Huawei Y7 Pro (2018) rộng bao nhiêu?
Màn hình Huawei Y7 Pro (2018) rộng 5.99 inch.
-
Huawei Y7 Pro (2018) có bao nhiêu camera?
Huawei Y7 Pro (2018) có Camera kép ở mặt sau và Camera đơn cho selfie.