HTC U20 5G
Thông số kỹ thuật của HTC U20 5G
Tổng quan
| Thương hiệu | HTC |
| Model | U20 5G |
| Ngày công bố | Thứ Năm, ngày 01 tháng 10 2020 |
| Ngày mở bán | Thứ Năm, ngày 01 tháng 10 2020 |
| Tình trạng | Ngừng kinh doanh |
Thiết kế
| Chiều cao | 171.2 mm (6.74 inch) |
| Chiều rộng | 78.1 mm (3.07 inch) |
| Độ dày | 9.4 mm (0.37 inch) |
| Trọng lượng | 215 g (7.58 oz) |
| Màu sắc | Xanh lá, Trắng |
Màn hình
| Loại màn hình | IPS LCD |
| Kích thước màn hình | 6.8 inch |
| Độ phân giải | 1080 × 2400 pixel |
| Tỷ lệ khung hình | 20:9 |
| Mật độ điểm ảnh | 387 ppi |
| Tỷ lệ màn hình/thân máy | ≈ 83.5% |
| Màn hình cảm ứng | Có |
| Màn hình tràn viền | Có |
| Tính năng hiển thị | Màn hình cảm ứng điện dung Màn hình cảm ứng đa điểm |
Phần cứng
| Chipset | Qualcomm Snapdragon 765G |
| Số nhân CPU | 8 |
| Tiến trình sản xuất | 7 nm |
| Xung nhịp tối đa | 2.4 GHz |
| Kiến trúc CPU | 64-bit |
| Vi kiến trúc | Cortex-A76 Cortex-A55 Qualcomm Kryo 475 |
| Chuẩn RAM | LPDDR4X |
| GPU | Qualcomm Adreno 620 |
| RAM | 6GB, 8GB |
| Bộ nhớ | 256GB |
| Phiên bản | 256GB 6GB RAM 256GB 8GB RAM |
| Hỗ trợ thẻ nhớ | Có |
| Khe thẻ | microSDXC |
Phần mềm
| Hệ điều hành | Android 10 (Quince Tart) |
Camera sau
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera 4 ống kính | 48 MP, ƒ/1.8, 26 mm ( Góc rộng ), 0.8 μm, 1/2.0" Kích thước cảm biến PDAF 8 MP, ƒ/2.2, 118° ( Góc siêu rộng ), 1.12 μm, 1/4.0" Kích thước cảm biến 2 MP ( Macro ) 0.08 MP ( Ống kính phụ ) |
| Hỗ trợ đèn flash | Có |
| Loại đèn flash | Đèn flash LED kép |
| Tính năng | Đèn flash tự động Chế độ chụp liên tục Thu phóng kỹ thuật số Bù phơi sáng Phát hiện khuôn mặt Dải động cao (HDR) Cài đặt ISO Toàn cảnh Chạm để lấy nét |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 2160p @ 30 fps 1080p @ 30 fps |
| Tính năng quay video | Gyro-EIS |
Camera trước
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera đơn | 32 MP, ƒ/2.0 ( Góc rộng ), 0.8 μm, 1/2.8" Kích thước cảm biến |
| Tính năng | Dải động cao (HDR) |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 1080p @ 30 fps |
Pin
| Loại | Li-Poly |
| Dung lượng | 5000 mAh |
| Công suất sạc có dây | 18 W |
| Hỗ trợ sạc nhanh | Có |
Mạng
| Số SIM | 2 SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| Hỗ trợ VoLTE | Có |
| Tốc độ dữ liệu | 5G 2.56/0.9 Gbps, LTE, HSPA |
| Băng tần 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| Băng tần 3G | HSPA: 850 / 900 / 1900 / 2100 MHz |
| Băng tần 4G | LTE: b1 (2100), b2 (1900), b3 (1800), b5 (850), b7 (2600), b8 (900), b20 (800), b28 (700), b38 (2600), b39 (1900), b40 (2300), b41 (2500 MHz) |
| Băng tần 5G | 5G: n1 (2100), n3 (1800), n28 (700), n41 (2500), n78 (3500 MHz) |
Kết nối
| Wi-Fi | Có ( Wi-Fi 5 ) |
| Chuẩn Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac |
| Tính năng Wi-Fi | Dual-band, Điểm phát sóng di động, Wi-Fi Direct |
| Bluetooth | Có, v5.0 |
| Cổng USB | USB Type-C 2.0 |
| Chuẩn USB | Sạc qua USB, Thiết bị lưu trữ USB Mass Storage (UMS) |
| Định vị | Có |
| Tính năng định vị | GPS, BDS, GALILEO, GLONASS |
| NFC | Có |
Đa phương tiện
| Loa ngoài | Có |
| Giắc tai nghe | Không |
| Radio FM | Không |
Tính năng
| Cảm biến | Gia tốc kế La bàn / Từ kế Cảm biến vân tay Con quay hồi chuyển Cảm biến tiệm cận SAR |
Lưu ý Chúng tôi không thể đảm bảo thông tin trên trang chính xác tuyệt đối.
Đánh giá HTC U20 5G
Video đánh giá
Hình ảnh HTC U20 5G
Câu hỏi thường gặp
-
HTC U20 5G ra mắt khi nào?
HTC U20 5G chính thức lên kệ vào Thứ Năm, ngày 01 tháng 10 2020.
-
HTC U20 5G đang bán tại cửa hàng không?
Không, HTC U20 5G đã ngừng kinh doanh chính hãng nhưng có thể còn hàng xách tay.
-
HTC U20 5G nặng bao nhiêu?
HTC U20 5G nặng khoảng 215 g.
-
Màn hình HTC U20 5G rộng bao nhiêu?
Màn hình HTC U20 5G rộng 6.8 inch.
-
HTC U20 5G có hỗ trợ 5G không?
Có, HTC U20 5G hỗ trợ 5G với các băng tần n1, n3, n28, n41, n78.
-
HTC U20 5G có bao nhiêu camera?
HTC U20 5G có Camera 4 ống kính ở mặt sau và Camera đơn cho selfie.