Honor Magic3 Pro+
Thông số kỹ thuật của Honor Magic3 Pro+
Tổng quan
| Thương hiệu | Honor |
| Model | Magic3 Pro+ |
| Tên gọi khác | ELZ-AN20 (Quốc tế) |
| Ngày công bố | Thứ Năm, ngày 12 tháng 8 2021 |
| Ngày mở bán | Chủ Nhật, ngày 19 tháng 9 2021 |
| Tình trạng | Đang bán |
| Giá bán | €1,070 |
Thiết kế
| Chiều cao | 162.8 mm (6.41 inch) |
| Chiều rộng | 74.9 mm (2.95 inch) |
| Độ dày | 9.9 mm (0.39 inch) |
| Trọng lượng | 236 g (8.32 oz) |
| Chất liệu | Mặt lưng: Ceramic Khung: Nhôm Mặt trước: Kính |
| Màu sắc | Gốm đen, Gốm trắng |
| Kháng nước/bụi | Chống bụi Chống nước |
| Chuẩn kháng | IP68 |
Màn hình
| Loại màn hình | OLED |
| Kích thước màn hình | 6.76 inch |
| Độ phân giải | 1344 × 2772 pixel |
| Tần số quét | 120 Hz |
| Tỷ lệ khung hình | 18.5:9 |
| Mật độ điểm ảnh | 456 ppi |
| Tỷ lệ màn hình/thân máy | ≈ 94.9% |
| Màn hình cảm ứng | Có |
| Màn hình tràn viền | Có |
| Tính năng hiển thị | 1 tỷ màu Màn hình cảm ứng điện dung HDR10+ Màn hình cảm ứng đa điểm |
Phần cứng
| Chipset | Qualcomm Snapdragon 888+ |
| Số nhân CPU | 8 |
| Tiến trình sản xuất | 5 nm |
| Xung nhịp tối đa | 2.995 GHz |
| Kiến trúc CPU | 64-bit |
| Vi kiến trúc | 1x 2.995 GHz – Cortex-X1 3x 2.42 GHz – Cortex-A78 4x 1.8 GHz – Cortex-A55 |
| Chuẩn RAM | LPDDR5 |
| GPU | Qualcomm Adreno 660 |
| RAM | 12GB |
| Bộ nhớ | 512GB |
| Phiên bản | 512GB 12GB RAM |
| Hỗ trợ thẻ nhớ | Không |
Phần mềm
| Hệ điều hành | Android 11 (Red Velvet Cake) |
| Giao diện | Magic UI 5 |
Camera sau
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera 4 ống kính | 50 MP, ƒ/1.9, 23 mm ( Góc rộng ), 1.22 μm, 1/1.28" Kích thước cảm biến Multi-Directional PDAF Chống rung quang học (OIS) 64 MP, ƒ/3.5, 90 mm ( Tele ), 0.7 μm, x3.5 Zoom quang, 1/2.0" Kích thước cảm biến 64 MP, ƒ/1.8 ( Đơn sắc ) 64 MP, ƒ/2.4, 11 mm, 126° ( Góc siêu rộng ), 0.7 μm, 1/2.0" Kích thước cảm biến |
| Hỗ trợ đèn flash | Có |
| Loại đèn flash | Đèn flash LED |
| Tính năng | Đèn flash tự động Chế độ chụp liên tục Thu phóng kỹ thuật số Phát hiện khuôn mặt Dải động cao (HDR) Toàn cảnh Chạm để lấy nét Cảm biến quang phổ màu |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 2160p @ 30/60 fps 1080p @ 30/60 fps |
| Tính năng quay video | Gyro-EIS |
Camera trước
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera đơn | 13 MP, ƒ/2.4, 100° ( Góc siêu rộng ) |
| Hỗ trợ đèn flash | Có |
| Loại đèn flash | Đèn flash màn hình |
| Tính năng | Dải động cao (HDR) |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 1080p @ 30 fps |
| Cảm biến | Cảm biến ToF 3D, Cảm biến độ sâu/sinh trắc học |
Pin
| Loại | Li-Poly |
| Dung lượng | 4600 mAh |
| Công suất sạc có dây | 66 W |
| Hỗ trợ sạc không dây | Có |
| Công suất sạc không dây | 66 W |
| Hỗ trợ sạc nhanh | Có |
| Tính năng | Sạc không dây ngược |
Mạng
| Số SIM | 2 SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| Hỗ trợ VoLTE | Có |
| Tốc độ dữ liệu | 5G, LTE, HSPA |
| Băng tần 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz CDMA: 800 MHz |
| Băng tần 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 / 800 MHz |
| Băng tần 4G | LTE: b1 (2100), b2 (1900), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b7 (2600), b8 (900), b12 (700), b17 (700), b18 (800), b19 (800), b20 (800), b26 (850), b28 (700), b34 (2000), b38 (2600), b39 (1900), b40 (2300), b41 (2500 MHz) |
| Băng tần 5G | 5G: n1 (2100), n3 (1800), n5 (850), n8 (900), n28 (700), n38 (2600), n41 (2500), n77 (3700), n78 (3500), n79 (4700 MHz) |
Kết nối
| Wi-Fi | Có ( Wi-Fi 6 ) |
| Chuẩn Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac/ax |
| Tính năng Wi-Fi | Dual-band, Điểm phát sóng di động, Wi-Fi Direct |
| Bluetooth | Có, v5.2 |
| Cổng USB | USB Type-C 3.1 USB On-The-Go |
| Chuẩn USB | Sạc qua USB, Thiết bị lưu trữ USB Mass Storage (UMS) |
| Định vị | Có |
| Tính năng định vị | BDS, GPS (L1 & L5), GLONASS |
| NFC | Có |
Đa phương tiện
| Loa ngoài | Có |
| Giắc tai nghe | Không |
| Chuẩn âm thanh | Loa âm thanh nổi |
| Radio FM | Không |
Tính năng
| Cảm biến | Gia tốc kế La bàn / Từ kế Face ID Cảm biến vân tay Con quay hồi chuyển Cảm biến tiệm cận |
Lưu ý Chúng tôi không thể đảm bảo thông tin trên trang chính xác tuyệt đối.
Đánh giá Honor Magic3 Pro+
Video đánh giá
Hình ảnh Honor Magic3 Pro+
Câu hỏi thường gặp
-
Giá Honor Magic3 Pro+ là bao nhiêu?
Giá Honor Magic3 Pro+ hiện ở mức €1,070; giá có thể thay đổi trong thời gian tới.
-
Honor Magic3 Pro+ ra mắt khi nào?
Honor Magic3 Pro+ chính thức lên kệ vào Chủ Nhật, ngày 19 tháng 9 2021.
-
Honor Magic3 Pro+ đang bán tại cửa hàng không?
Có, Honor Magic3 Pro+ vẫn được phân phối chính hãng.
-
Honor Magic3 Pro+ nặng bao nhiêu?
Honor Magic3 Pro+ nặng khoảng 236 g.
-
Màn hình Honor Magic3 Pro+ rộng bao nhiêu?
Màn hình Honor Magic3 Pro+ rộng 6.76 inch.
-
Honor Magic3 Pro+ có hỗ trợ 5G không?
Có, Honor Magic3 Pro+ hỗ trợ 5G với các băng tần n1, n3, n5, n8, n28, n38, n41, n77, n78, n79.
-
Honor Magic3 Pro+ có bao nhiêu camera?
Honor Magic3 Pro+ có Camera 4 ống kính ở mặt sau và Camera đơn cho selfie.