Doogee S89
Thông số kỹ thuật của Doogee S89
Tổng quan
| Thương hiệu | Doogee |
| Model | S89 |
| Ngày công bố | Thứ Hai, ngày 22 tháng 8 2022 |
| Ngày mở bán | Chủ Nhật, ngày 28 tháng 8 2022 |
| Tình trạng | Đang bán |
| Giá bán | €280 |
Thiết kế
| Chiều cao | 172 mm (6.77 inch) |
| Chiều rộng | 86 mm (3.39 inch) |
| Độ dày | 19.4 mm (0.76 inch) |
| Trọng lượng | 400 g (14.11 oz) |
| Màu sắc | Đen, Cam |
| Kháng nước/bụi | Chống bụi Chống nước |
| Chuẩn kháng | IP68, IP69K |
Màn hình
| Loại màn hình | IPS LCD |
| Kích thước màn hình | 6.3 inch |
| Độ phân giải | 1080 × 2340 pixel |
| Tỷ lệ khung hình | 19.5:9 |
| Mật độ điểm ảnh | 409 ppi |
| Tỷ lệ màn hình/thân máy | ≈ 65.9% |
| Kính bảo vệ | Kính Corning Gorilla Glass, Chống rơi (tối đa 1,5 m), Tuân thủ MIL-STD-810G |
| Màn hình cảm ứng | Có |
| Màn hình tràn viền | Có |
| Tính năng hiển thị | Màn hình cảm ứng điện dung Màn hình cảm ứng đa điểm |
Phần cứng
| Chipset | MediaTek Helio P90 |
| Số nhân CPU | 8 |
| Tiến trình sản xuất | 12 nm |
| Xung nhịp tối đa | 2.2 GHz |
| Kiến trúc CPU | 64-bit |
| Vi kiến trúc | Cortex-A55 Cortex-A75 |
| Chuẩn RAM | LPDDR4X |
| GPU | IMG PowerVR GM 9446 |
| RAM | 8GB |
| Bộ nhớ | 128GB |
| Phiên bản | 128GB 8GB RAM |
| Hỗ trợ thẻ nhớ | Có |
| Khe thẻ | microSDXC |
Phần mềm
| Hệ điều hành | Android 12 (Snow Cone) |
| Dịch vụ Google Play | Có |
Camera sau
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera 3 ống kính | 48 MP, ƒ/1.8 ( Góc rộng ) PDAF 8 MP, ƒ/2.2, 130° ( Góc siêu rộng ) 20 MP, ƒ/1.8 ( Nhìn đêm ) 4 đèn hồng ngoại |
| Hỗ trợ đèn flash | Có |
| Loại đèn flash | Đèn flash LED kép |
| Tính năng | Dải động cao (HDR) Toàn cảnh |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 1440p fps 1080p fps |
Camera trước
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera đơn | 16 MP, ƒ/2.0 ( Góc rộng ) |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 1080p fps |
Pin
| Dung lượng | 12000 mAh |
| Công suất sạc có dây | 33 W |
| Hỗ trợ sạc không dây | Có |
| Công suất sạc không dây | 15 W |
| Hỗ trợ sạc nhanh | Có |
Mạng
| Số SIM | 2 SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| Hỗ trợ VoLTE | Có |
| Tốc độ dữ liệu | LTE, HSPA |
| Băng tần 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz CDMA: 800 / 1900 MHz |
| Băng tần 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 / 800 MHz |
| Băng tần 4G | LTE: b1 (2100), b2 (1900), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b7 (2600), b8 (900), b12 (700), b13 (700), b17 (700), b18 (800), b19 (800), b20 (800), b25 (1900), b26 (850), b28 (700), b34 (2000), b38 (2600), b39 (1900), b40 (2300), b41 (2500), b66 (1700 MHz) |
Kết nối
| Wi-Fi | Có ( Wi-Fi 5 ) |
| Chuẩn Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac |
| Tính năng Wi-Fi | Dual-band, Điểm phát sóng di động |
| Bluetooth | Có, v5.1 |
| Cổng USB | USB Type-C 2.0 USB On-The-Go |
| Chuẩn USB | Sạc qua USB, Thiết bị lưu trữ USB Mass Storage (UMS) |
| Định vị | Có |
| Tính năng định vị | GPS, BDS, GALILEO, GLONASS |
| NFC | Có |
Đa phương tiện
| Loa ngoài | Có |
| Giắc tai nghe | Có |
| Radio FM | Có |
Tính năng
| Cảm biến | Gia tốc kế La bàn / Từ kế Cảm biến vân tay Con quay hồi chuyển Cảm biến tiệm cận |
Lưu ý Chúng tôi không thể đảm bảo thông tin trên trang chính xác tuyệt đối.
Hình ảnh Doogee S89
Câu hỏi thường gặp
-
Giá Doogee S89 là bao nhiêu?
Giá Doogee S89 hiện ở mức €280; giá có thể thay đổi trong thời gian tới.
-
Doogee S89 ra mắt khi nào?
Doogee S89 chính thức lên kệ vào Chủ Nhật, ngày 28 tháng 8 2022.
-
Doogee S89 đang bán tại cửa hàng không?
Có, Doogee S89 vẫn được phân phối chính hãng.
-
Doogee S89 nặng bao nhiêu?
Doogee S89 nặng khoảng 400 g.
-
Màn hình Doogee S89 rộng bao nhiêu?
Màn hình Doogee S89 rộng 6.3 inch.
-
Doogee S89 có hỗ trợ 5G không?
Không, Doogee S89 không hỗ trợ 5G.
-
Doogee S89 có bao nhiêu camera?
Doogee S89 có Camera 3 ống kính ở mặt sau và Camera đơn cho selfie.
-
Tôi có thể dùng Dịch vụ Google Play trên Doogee S89 không?
Có, Doogee S89 hỗ trợ đầy đủ Dịch vụ Google Play.