Xiaomi Redmi K30 Pro
Thông số kỹ thuật của Xiaomi Redmi K30 Pro
Tổng quan
| Thương hiệu | Xiaomi |
| Model | Redmi K30 Pro |
| Ngày công bố | Thứ Sáu, ngày 27 tháng 3 2020 |
| Ngày mở bán | Thứ Sáu, ngày 27 tháng 3 2020 |
| Tình trạng | Ngừng kinh doanh |
| Giá bán | €390 |
Thiết kế
| Chiều cao | 163.3 mm (6.43 inch) |
| Chiều rộng | 75.4 mm (2.97 inch) |
| Độ dày | 8.9 mm (0.35 inch) |
| Trọng lượng | 218 g (7.69 oz) |
| Chất liệu | Mặt lưng: Gorilla Glass 5 Khung: Nhôm Mặt trước: kính Gorilla 5 |
| Màu sắc | Màu xám điện tử, Màu tím điện, Màu xanh neon, Màu trắng ma |
Màn hình
| Loại màn hình | Super AMOLED |
| Kích thước màn hình | 6.67 inch |
| Độ phân giải | 1080 × 2400 pixel |
| Tỷ lệ khung hình | 20:9 |
| Mật độ điểm ảnh | 395 ppi |
| Tỷ lệ màn hình/thân máy | ≈ 87.2% |
| Độ sáng tối đa | 500 cd/m² |
| Kính bảo vệ | Kính Corning Gorilla Glass 5 |
| Màn hình cảm ứng | Có |
| Màn hình tràn viền | Có |
| Tính năng hiển thị | Màn hình cảm ứng điện dung HDR10+ Màn hình cảm ứng đa điểm |
Phần cứng
| Chipset | Qualcomm Snapdragon 865 |
| Số nhân CPU | 8 |
| Tiến trình sản xuất | 7 nm |
| Xung nhịp tối đa | 2.84 GHz |
| Kiến trúc CPU | 64-bit |
| Vi kiến trúc | 1x 2.84 GHz – Cortex-A77 3x 2.42 GHz – Cortex-A77 4x 1.8 GHz – Cortex-A55 |
| Chuẩn RAM | LPDDR5 |
| GPU | Qualcomm Adreno 650 |
| RAM | 6GB, 8GB, 12GB |
| Bộ nhớ | 128GB, 256GB |
| Chuẩn bộ nhớ trong | UFS 3.0 |
| Phiên bản | 128GB 6GB RAM 128GB 8GB RAM 128GB 12GB RAM 256GB 8GB RAM |
| Hỗ trợ thẻ nhớ | Không |
Phần mềm
| Hệ điều hành | Android 10 (Quince Tart) |
| Giao diện | MIUI 11 |
Camera sau
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera 4 ống kính | 64 MP, ƒ/1.9, 26 mm ( Góc rộng ), 0.8 μm, 1/1.72" Kích thước cảm biến PDAF 5 MP, ƒ/2.2, 50 mm Đèn flash tự động 13 MP, ƒ/2.4, 123° ( Góc siêu rộng ), 1.12 μm 0.08 MP ( Ống kính phụ ) |
| Hỗ trợ đèn flash | Có |
| Loại đèn flash | Đèn flash LED kép Dual Tone |
| Tính năng | Đèn flash tự động Chế độ chụp liên tục Bù phơi sáng Phát hiện khuôn mặt Dải động cao (HDR) Cài đặt ISO Toàn cảnh Chạm để lấy nét |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 4320p @ 24/30 fps 2160p @ 30/60 fps 1080p @ 960/30/60/120/240 fps |
| Tính năng quay video | Gyro-EIS |
Camera trước
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera đơn | 20 MP ( Góc rộng ), 0.8 μm, 1/3.4" Kích thước cảm biến |
| Tính năng | Dải động cao (HDR) |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 1080p @ 30 fps 720p @ 120 fps |
Pin
| Loại | Li-Poly |
| Dung lượng | 4700 mAh |
| Công suất sạc có dây | 30 W |
| Hỗ trợ sạc nhanh | Có |
Mạng
| Số SIM | 2 SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| Hỗ trợ VoLTE | Có |
| Tốc độ dữ liệu | 5G, LTE, HSPA |
| Băng tần 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz CDMA: 800 MHz |
| Băng tần 3G | HSPA: 850 / 900 / 1900 / 2100 MHz |
| Băng tần 4G | LTE: b1 (2100), b3 (1800), b5 (850), b7 (2600), b8 (900), b34 (2000), b38 (2600), b39 (1900), b40 (2300), b41 (2500 MHz) |
| Băng tần 5G | 5G: n1 (2100), n3 (1800), n41 (2500), n78 (3500), n79 (4700 MHz) |
Kết nối
| Wi-Fi | Có ( Wi-Fi 6 ) |
| Chuẩn Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac/ax |
| Tính năng Wi-Fi | Dual-band, Điểm phát sóng di động, Wi-Fi Direct |
| Bluetooth | Có, v5.1 |
| Cổng USB | USB Type-C 2.0 USB On-The-Go |
| Chuẩn USB | Sạc qua USB, Thiết bị lưu trữ USB Mass Storage (UMS) |
| Định vị | Có |
| Tính năng định vị | BDS, GPS (L1 & L5), GALILEO, GLONASS, QZSS |
| NFC | Có |
Đa phương tiện
| Loa ngoài | Có |
| Giắc tai nghe | Có |
| Radio FM | Không |
Tính năng
| Cảm biến | Gia tốc kế Khí áp kế La bàn / Từ kế Cảm biến vân tay Con quay hồi chuyển Cảm biến khoảng cách ảo |
Lưu ý Chúng tôi không thể đảm bảo thông tin trên trang chính xác tuyệt đối.
Đánh giá Xiaomi Redmi K30 Pro
Video đánh giá
Hình ảnh Xiaomi Redmi K30 Pro
Câu hỏi thường gặp
-
Giá Xiaomi Redmi K30 Pro là bao nhiêu?
Giá Xiaomi Redmi K30 Pro hiện ở mức €390; giá có thể thay đổi trong thời gian tới.
-
Xiaomi Redmi K30 Pro ra mắt khi nào?
Xiaomi Redmi K30 Pro chính thức lên kệ vào Thứ Sáu, ngày 27 tháng 3 2020.
-
Xiaomi Redmi K30 Pro đang bán tại cửa hàng không?
Không, Xiaomi Redmi K30 Pro đã ngừng kinh doanh chính hãng nhưng có thể còn hàng xách tay.
-
Xiaomi Redmi K30 Pro nặng bao nhiêu?
Xiaomi Redmi K30 Pro nặng khoảng 218 g.
-
Màn hình Xiaomi Redmi K30 Pro rộng bao nhiêu?
Màn hình Xiaomi Redmi K30 Pro rộng 6.67 inch.
-
Xiaomi Redmi K30 Pro có hỗ trợ 5G không?
Có, Xiaomi Redmi K30 Pro hỗ trợ 5G với các băng tần n1, n3, n41, n78, n79.
-
Xiaomi Redmi K30 Pro có bao nhiêu camera?
Xiaomi Redmi K30 Pro có Camera 4 ống kính ở mặt sau và Camera đơn cho selfie.