Huawei MatePad Pro 10.8 5G (2019)
Thông số kỹ thuật của Huawei MatePad Pro 10.8 5G (2019)
Tổng quan
| Thương hiệu | Huawei |
| Model | MatePad Pro 10.8 5G (2019) |
| Tên gọi khác | MRX-AN19 (Quốc tế) |
| Ngày công bố | Thứ Tư, ngày 27 tháng 5 2020 |
| Ngày mở bán | Thứ Tư, ngày 27 tháng 5 2020 |
| Tình trạng | Ngừng kinh doanh |
| Giá bán | €550 |
Thiết kế
| Chiều cao | 246 mm (9.69 inch) |
| Chiều rộng | 159 mm (6.26 inch) |
| Độ dày | 7.2 mm (0.28 inch) |
| Trọng lượng | 460 g (16.23 oz) |
| Chất liệu | Mặt lưng: Nhôm Khung: Nhôm Mặt trước: Kính |
| Màu sắc | Xám, Xanh lá, Cam, Trắng |
| Đặc điểm thiết kế | Hỗ trợ bút cảm ứng |
Màn hình
| Loại màn hình | IPS LCD |
| Kích thước màn hình | 10.8 inch |
| Độ phân giải | 2560 × 1600 pixel |
| Tỷ lệ khung hình | 16:10 |
| Mật độ điểm ảnh | 280 ppi |
| Tỷ lệ màn hình/thân máy | ≈ 86.5% |
| Độ sáng tối đa | 540 cd/m² |
| Màn hình cảm ứng | Có |
| Tính năng hiển thị | Màn hình cảm ứng điện dung Màn hình cảm ứng đa điểm |
Phần cứng
| Chipset | HiSilicon Kirin 990 |
| Số nhân CPU | 8 |
| Tiến trình sản xuất | 7 nm |
| Xung nhịp tối đa | 2.86 GHz |
| Kiến trúc CPU | 64-bit |
| Vi kiến trúc | Cortex-A76 Cortex-A55 |
| Chuẩn RAM | LPDDR4X |
| GPU | ARM Mali-G76 MP16 |
| RAM | 6GB, 8GB |
| Bộ nhớ | 128GB, 256GB, 512GB |
| Chuẩn bộ nhớ trong | UFS 3.0 |
| Phiên bản | 128GB 6GB RAM 256GB 8GB RAM 512GB 8GB RAM |
| Hỗ trợ thẻ nhớ | Có |
| Khe thẻ | Nano Memory |
Phần mềm
| Hệ điều hành | Android 10 (Quince Tart) |
| Giao diện | EMUI 10 |
| Dịch vụ Google Play | Không |
Camera sau
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera đơn | 13 MP, ƒ/1.8 PDAF |
| Hỗ trợ đèn flash | Có |
| Loại đèn flash | Đèn flash LED |
| Tính năng | Dải động cao (HDR) Toàn cảnh |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 2160p @ 30 fps 1080p @ 30 fps |
Camera trước
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera đơn | 8 MP, ƒ/2.0 |
| Tính năng | Dải động cao (HDR) |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 1080p @ 30 fps |
Pin
| Loại | Li-Poly |
| Dung lượng | 7250 mAh |
| Công suất sạc có dây | 40 W |
| Hỗ trợ sạc không dây | Có |
| Công suất sạc không dây | 27 W |
| Hỗ trợ sạc nhanh | Có |
Mạng
| Số SIM | 1 SIM (Nano-SIM) |
| Hỗ trợ VoLTE | Có |
| Tốc độ dữ liệu | 5G - cellular model only, LTE, HSPA |
| Băng tần 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| Băng tần 3G | HSPA: 850 / 900 / 1900 / 2100 MHz |
| Băng tần 4G | LTE: b1 (2100), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b8 (900), b19 (800), b34 (2000), b38 (2600), b39 (1900), b40 (2300), b41 (2500 MHz) |
| Băng tần 5G | 5G: n1 (2100), n2 (1900 MHz) |
Kết nối
| Wi-Fi | Có ( Wi-Fi 5 ) |
| Chuẩn Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac |
| Tính năng Wi-Fi | Dual-band, Điểm phát sóng di động, Wi-Fi Direct |
| Bluetooth | Có, v5.1 |
| Cổng USB | USB Type-C 3.1 USB On-The-Go |
| Chuẩn USB | Sạc qua USB, Thiết bị lưu trữ USB Mass Storage (UMS) |
| Định vị | Có |
| Tính năng định vị | GPS, BDS, GALILEO, GLONASS, QZSS |
| NFC | Không |
Đa phương tiện
| Loa ngoài | Có |
| Giắc tai nghe | Không |
| Chuẩn âm thanh | Loa âm thanh nổi |
| Radio FM | Không |
Tính năng
| Cảm biến | Gia tốc kế La bàn / Từ kế Con quay hồi chuyển Cảm biến tiệm cận |
Lưu ý Chúng tôi không thể đảm bảo thông tin trên trang chính xác tuyệt đối.
Hình ảnh Huawei MatePad Pro 10.8 5G (2019)
Câu hỏi thường gặp
-
Giá Huawei MatePad Pro 10.8 5G (2019) là bao nhiêu?
Giá Huawei MatePad Pro 10.8 5G (2019) hiện ở mức €550; giá có thể thay đổi trong thời gian tới.
-
Huawei MatePad Pro 10.8 5G (2019) ra mắt khi nào?
Huawei MatePad Pro 10.8 5G (2019) chính thức lên kệ vào Thứ Tư, ngày 27 tháng 5 2020.
-
Huawei MatePad Pro 10.8 5G (2019) đang bán tại cửa hàng không?
Không, Huawei MatePad Pro 10.8 5G (2019) đã ngừng kinh doanh chính hãng nhưng có thể còn hàng xách tay.
-
Huawei MatePad Pro 10.8 5G (2019) nặng bao nhiêu?
Huawei MatePad Pro 10.8 5G (2019) nặng khoảng 460 g.
-
Màn hình Huawei MatePad Pro 10.8 5G (2019) rộng bao nhiêu?
Màn hình Huawei MatePad Pro 10.8 5G (2019) rộng 10.8 inch.
-
Huawei MatePad Pro 10.8 5G (2019) có hỗ trợ 5G không?
Có, Huawei MatePad Pro 10.8 5G (2019) hỗ trợ 5G với các băng tần n1, n2.
-
Huawei MatePad Pro 10.8 5G (2019) có bao nhiêu camera?
Huawei MatePad Pro 10.8 5G (2019) có Camera đơn ở mặt sau và Camera đơn cho selfie.
-
Tôi có thể dùng Dịch vụ Google Play trên Huawei MatePad Pro 10.8 5G (2019) không?
Không, Huawei MatePad Pro 10.8 5G (2019) không hỗ trợ Dịch vụ Google Play.