Lenovo Tab M8 (3rd Gen)
Thông số kỹ thuật của Lenovo Tab M8 (3rd Gen)
Tổng quan
| Thương hiệu | Lenovo |
| Model | Tab M8 (3rd Gen) |
| Ngày công bố | Thứ Hai, ngày 28 tháng 6 2021 |
| Ngày mở bán | Thứ Ba, ngày 01 tháng 2 2022 |
| Tình trạng | Đang bán |
| Giá bán | ₹12,990 |
Thiết kế
| Chiều cao | 199.1 mm (7.84 inch) |
| Chiều rộng | 121.8 mm (4.80 inch) |
| Độ dày | 8.2 mm (0.32 inch) |
| Trọng lượng | 305 g (10.76 oz) |
| Chất liệu | Mặt lưng: Nhôm Khung: Nhôm Mặt trước: Kính |
| Màu sắc | Màu xám sắt, Platinum Grey |
Màn hình
| Loại màn hình | IPS LCD |
| Kích thước màn hình | 8 inch |
| Độ phân giải | 800 × 1280 pixel |
| Tỷ lệ khung hình | 16:10 |
| Mật độ điểm ảnh | 189 ppi |
| Tỷ lệ màn hình/thân máy | ≈ 76.5% |
| Độ sáng tối đa | 350 cd/m² |
| Màn hình cảm ứng | Có |
| Màn hình tràn viền | Có |
| Tính năng hiển thị | Màn hình cảm ứng điện dung Màn hình cảm ứng đa điểm |
Phần cứng
| Chipset | MediaTek Helio P22T |
| Số nhân CPU | 8 |
| Tiến trình sản xuất | 12 nm |
| Xung nhịp tối đa | 2.3 GHz |
| Kiến trúc CPU | 64-bit |
| Vi kiến trúc | 4x 2.3 GHz – Cortex-A53 4x 1.5 GHz – Cortex-A53 |
| Chuẩn RAM | LPDDR4X |
| GPU | IMG PowerVR GE8320 |
| RAM | 2GB, 3GB |
| Bộ nhớ | 32GB |
| Chuẩn bộ nhớ trong | eMMC 5.1 |
| Phiên bản | 32GB 2GB RAM 32GB 3GB RAM |
| Hỗ trợ thẻ nhớ | Có |
| Khe thẻ | microSDXC |
Phần mềm
| Hệ điều hành | Android 11 (Red Velvet Cake) |
Camera sau
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera đơn | 5 MP Đèn flash tự động |
| Tính năng | Thu phóng kỹ thuật số |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 1080p |
Camera trước
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera đơn | 2 MP |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 720p |
Pin
| Loại | Li-Poly |
| Dung lượng | 5100 mAh |
Mạng
| Số SIM | 1 SIM (Nano-SIM) |
| Hỗ trợ VoLTE | Có |
| Tốc độ dữ liệu | LTE - cellular model only, HSPA |
| Băng tần 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz CDMA: 800 MHz |
| Băng tần 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 MHz |
| Băng tần 4G | LTE: b1 (2100), b2 (1900), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b7 (2600), b8 (900), b19 (800), b20 (800), b26 (850), b28 (700), b34 (2000), b38 (2600), b39 (1900), b40 (2300), b41 (2500 MHz) |
Kết nối
| Wi-Fi | Có ( Wi-Fi 4 ) |
| Chuẩn Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n |
| Tính năng Wi-Fi | Dual-band, Điểm phát sóng di động, Wi-Fi Direct |
| Bluetooth | Có, v5.0 |
| Cổng USB | USB Type-C 2.0 USB On-The-Go |
| Chuẩn USB | Sạc qua USB, Thiết bị lưu trữ USB Mass Storage (UMS) |
| Định vị | Có |
| Tính năng định vị | BDS, GLONASS, GPS |
| NFC | Không |
Đa phương tiện
| Loa ngoài | Có |
| Giắc tai nghe | Có |
| Radio FM | Có |
Tính năng
| Cảm biến | Gia tốc kế Cảm biến tiệm cận |
Lưu ý Chúng tôi không thể đảm bảo thông tin trên trang chính xác tuyệt đối.
Hình ảnh Lenovo Tab M8 (3rd Gen)
Câu hỏi thường gặp
-
Giá Lenovo Tab M8 (3rd Gen) là bao nhiêu?
Giá Lenovo Tab M8 (3rd Gen) hiện ở mức ₹12,990; giá có thể thay đổi trong thời gian tới.
-
Lenovo Tab M8 (3rd Gen) ra mắt khi nào?
Lenovo Tab M8 (3rd Gen) chính thức lên kệ vào Thứ Ba, ngày 01 tháng 2 2022.
-
Lenovo Tab M8 (3rd Gen) đang bán tại cửa hàng không?
Có, Lenovo Tab M8 (3rd Gen) vẫn được phân phối chính hãng.
-
Lenovo Tab M8 (3rd Gen) nặng bao nhiêu?
Lenovo Tab M8 (3rd Gen) nặng khoảng 305 g.
-
Màn hình Lenovo Tab M8 (3rd Gen) rộng bao nhiêu?
Màn hình Lenovo Tab M8 (3rd Gen) rộng 8 inch.
-
Lenovo Tab M8 (3rd Gen) có hỗ trợ 5G không?
Không, Lenovo Tab M8 (3rd Gen) không hỗ trợ 5G.
-
Lenovo Tab M8 (3rd Gen) có bao nhiêu camera?
Lenovo Tab M8 (3rd Gen) có Camera đơn ở mặt sau và Camera đơn cho selfie.