Lenovo Idea Tab Pro Gen 2
Thông số kỹ thuật của Lenovo Idea Tab Pro Gen 2
Tổng quan
| Thương hiệu | Lenovo |
| Model | Idea Tab Pro Gen 2 |
| Tên gọi khác | TB390FU (Quốc tế) |
| Ngày công bố | Thứ Hai, ngày 02 tháng 3 2026 |
| Ngày mở bán | Thứ Hai, ngày 02 tháng 3 2026 |
| Tình trạng | Đang bán |
| Giá bán | €550 |
Thiết kế
| Chiều cao | 296.5 mm (11.67 inch) |
| Chiều rộng | 191.9 mm (7.56 inch) |
| Độ dày | 6.2 mm (0.24 inch) |
| Trọng lượng | 598 g (21.09 oz) |
| Chất liệu | Khung: Nhôm Mặt trước: Kính |
| Màu sắc | Xám, Xanh dương nhạt, Trắng |
| Đặc điểm thiết kế | Chân cắm kết nối cho phụ kiện nam châm, Hỗ trợ bút cảm ứng (từ tính) |
Màn hình
| Loại màn hình | IPS LCD |
| Kích thước màn hình | 13 inch |
| Độ phân giải | 3504 × 2190 pixel |
| Tần số quét | 144 Hz |
| Tỷ lệ khung hình | 16:10 |
| Mật độ điểm ảnh | 318 ppi |
| Tỷ lệ màn hình/thân máy | ≈ 86.1% |
| Độ sáng tối đa | 800 cd/m² |
| Kính bảo vệ | Mohs cấp độ 5 |
| Màn hình cảm ứng | Có |
| Màn hình tràn viền | Không |
| Tính năng hiển thị | Màn hình cảm ứng điện dung Dolby Vision Phiên bản nhám với màn hình LCD hiệu ứng giấy và lớp chống chói (tùy chọn) Màn hình cảm ứng đa điểm |
Phần cứng
| Chipset | Qualcomm Snapdragon 8s Gen 4 |
| Số nhân CPU | 8 |
| Tiến trình sản xuất | 4 nm |
| Xung nhịp tối đa | 3.21 GHz |
| Kiến trúc CPU | 64-bit |
| Vi kiến trúc | 1x 3.21 GHz – Cortex-X4 3x 3.01 GHz – Cortex-A720 2x 2.8 GHz – Cortex-A720 2x 2.02 GHz – Cortex-A520 |
| Chuẩn RAM | LPDDR5X |
| GPU | Qualcomm Adreno 825 |
| RAM | 8GB, 12GB |
| Bộ nhớ | 128GB, 256GB, 512GB |
| Chuẩn bộ nhớ trong | UFS 3.1 (128GB) UFS 4.0 (256GB/512GB) |
| Phiên bản | 128GB 8GB RAM 256GB 8GB RAM 512GB 12GB RAM |
| Hỗ trợ thẻ nhớ | Có |
| Khe thẻ | microSDXC |
Phần mềm
| Hệ điều hành | Android 16 (Baklava), tối đa 2 bản cập nhật Android lớn |
Camera sau
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera đơn | 13 MP ( Góc rộng ) Lấy nét tự động (AF) |
| Hỗ trợ đèn flash | Có |
| Loại đèn flash | Đèn flash LED |
| Hỗ trợ quay video | Có |
Camera trước
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera đơn | 8 MP |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 1080p @ 30 fps |
Pin
| Loại | Li-Ion |
| Dung lượng | 10200 mAh |
| Công suất sạc có dây | 45 W |
| Tính năng | Sạc có dây ngược |
Mạng
| Mạng di động | Không |
Kết nối
| Wi-Fi | Có ( Wi-Fi 7 ) |
| Chuẩn Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac/ax/be |
| Tính năng Wi-Fi | Dual-band, Wi-Fi Direct |
| Bluetooth | Có, v6.0 |
| Cổng USB | USB Type-C 3.2 DisplayPort 1.4a USB On-The-Go |
| Chuẩn USB | Sạc qua USB, Thiết bị lưu trữ USB Mass Storage (UMS) |
| Định vị | Có |
| Tính năng định vị | GALILEO, GLONASS, GPS |
| NFC | Không |
Đa phương tiện
| Loa ngoài | Có |
| Giắc tai nghe | Không |
| Chuẩn âm thanh | Dolby Atmos, Loa JBL, Loa tứ, Loa âm thanh nổi |
| Radio FM | Không |
Tính năng
| Cảm biến | Gia tốc kế Con quay hồi chuyển Cảm biến tiệm cận (chỉ phụ kiện) Cảm biến vân tay cạnh bên |
Lưu ý Chúng tôi không thể đảm bảo thông tin trên trang chính xác tuyệt đối.
Hình ảnh Lenovo Idea Tab Pro Gen 2
Câu hỏi thường gặp
-
Giá Lenovo Idea Tab Pro Gen 2 là bao nhiêu?
Giá Lenovo Idea Tab Pro Gen 2 hiện ở mức €550; giá có thể thay đổi trong thời gian tới.
-
Lenovo Idea Tab Pro Gen 2 ra mắt khi nào?
Lenovo Idea Tab Pro Gen 2 chính thức lên kệ vào Thứ Hai, ngày 02 tháng 3 2026.
-
Lenovo Idea Tab Pro Gen 2 đang bán tại cửa hàng không?
Có, Lenovo Idea Tab Pro Gen 2 vẫn được phân phối chính hãng.
-
Lenovo Idea Tab Pro Gen 2 nặng bao nhiêu?
Lenovo Idea Tab Pro Gen 2 nặng khoảng 598 g.
-
Màn hình Lenovo Idea Tab Pro Gen 2 rộng bao nhiêu?
Màn hình Lenovo Idea Tab Pro Gen 2 rộng 13 inch.
-
Lenovo Idea Tab Pro Gen 2 có hỗ trợ 5G không?
Không, Lenovo Idea Tab Pro Gen 2 không hỗ trợ 5G.
-
Lenovo Idea Tab Pro Gen 2 có bao nhiêu camera?
Lenovo Idea Tab Pro Gen 2 có Camera đơn ở mặt sau và Camera đơn cho selfie.