HTC Wildfire E1
Thông số kỹ thuật của HTC Wildfire E1
Tổng quan
| Thương hiệu | HTC |
| Model | Wildfire E1 |
| Ngày công bố | Thứ Tư, ngày 18 tháng 12 2019 |
| Ngày mở bán | Thứ Tư, ngày 18 tháng 12 2019 |
| Tình trạng | Ngừng kinh doanh |
| Giá bán | €90 |
Thiết kế
| Chiều cao | 157.5 mm (6.20 inch) |
| Chiều rộng | 75 mm (2.95 inch) |
| Độ dày | 8.9 mm (0.35 inch) |
| Trọng lượng | 165 g (5.82 oz) |
| Chất liệu | Mặt sau: Nhựa Khung: Nhựa Mặt trước: Kính |
| Màu sắc | Đen, Xanh lam / Tím, Vàng |
Màn hình
| Loại màn hình | IPS LCD |
| Kích thước màn hình | 6.09 inch |
| Độ phân giải | 720 × 1560 pixel |
| Tỷ lệ khung hình | 19.5:9 |
| Mật độ điểm ảnh | 282 ppi |
| Tỷ lệ màn hình/thân máy | ≈ 77.1% |
| Màn hình cảm ứng | Có |
| Màn hình tràn viền | Có |
| Tính năng hiển thị | Màn hình cảm ứng điện dung Màn hình cảm ứng đa điểm |
Phần cứng
| Chipset | MediaTek Helio P23 |
| Số nhân CPU | 8 |
| Tiến trình sản xuất | 16 nm |
| Xung nhịp tối đa | 2.3 GHz |
| Kiến trúc CPU | 64-bit |
| Vi kiến trúc | Cortex-A53 |
| Chuẩn RAM | LPDDR4X |
| GPU | ARM Mali-G71 MP2 |
| RAM | 3GB |
| Bộ nhớ | 32GB |
| Chuẩn bộ nhớ trong | eMMC 5.1 |
| Phiên bản | 32GB 3GB RAM |
| Hỗ trợ thẻ nhớ | Có |
| Khe thẻ | microSDXC |
Phần mềm
| Hệ điều hành | Android 9.0 (Pie) |
Camera sau
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera đơn | 13 MP, ƒ/2.2 ( Góc rộng ) Đèn flash tự động |
| Hỗ trợ đèn flash | Có |
| Loại đèn flash | Đèn flash LED |
| Tính năng | Đèn flash tự động Chế độ chụp liên tục Thu phóng kỹ thuật số Bù phơi sáng Nhận diện khuôn mặt Dải động cao (HDR) Cài đặt ISO Chạm để lấy nét |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 1080p @ 30 fps |
Camera trước
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera đơn | 5 MP, ƒ/2.2 ( Góc rộng ) |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 1080p @ 30 fps |
Pin
| Loại | Li-Ion |
| Dung lượng | 3000 mAh |
Mạng
| Số SIM | 2 SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| Hỗ trợ VoLTE | Có |
| Tốc độ dữ liệu | LTE Cat4 150/50 Mbps, HSPA 42.2/5.76 Mbps |
| Băng tần 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| Băng tần 3G | HSPA: 900 / 2100 MHz |
| Băng tần 4G | LTE: b1 (2100), b3 (1800), b7 (2600), b20 (800), b38 (2600), b40 (2300 MHz) |
Kết nối
| Wi-Fi | Có ( Wi-Fi 5 ) |
| Chuẩn Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac |
| Tính năng Wi-Fi | Dual-band, Điểm phát sóng di động |
| Bluetooth | Có, v4.2 |
| Cổng USB | Micro-USB 2.0 |
| Chuẩn USB | Sạc qua USB, Thiết bị lưu trữ USB Mass Storage (UMS) |
| Định vị | Có |
| Tính năng định vị | GPS, GALILEO, GLONASS |
| NFC | Không |
Đa phương tiện
| Loa ngoài | Có |
| Giắc tai nghe | Có |
| Radio FM | Có |
Tính năng
| Cảm biến | Gia tốc kế La bàn / Từ kế Cảm biến vân tay Cảm biến tiệm cận |
Lưu ý Chúng tôi không thể đảm bảo thông tin trên trang chính xác tuyệt đối.
Hình ảnh HTC Wildfire E1
Câu hỏi thường gặp
-
Giá HTC Wildfire E1 là bao nhiêu?
Giá HTC Wildfire E1 hiện ở mức €90; giá có thể thay đổi trong thời gian tới.
-
HTC Wildfire E1 ra mắt khi nào?
HTC Wildfire E1 chính thức lên kệ vào Thứ Tư, ngày 18 tháng 12 2019.
-
HTC Wildfire E1 đang bán tại cửa hàng không?
Không, HTC Wildfire E1 đã ngừng kinh doanh chính hãng nhưng có thể còn hàng xách tay.
-
HTC Wildfire E1 nặng bao nhiêu?
HTC Wildfire E1 nặng khoảng 165 g.
-
Màn hình HTC Wildfire E1 rộng bao nhiêu?
Màn hình HTC Wildfire E1 rộng 6.09 inch.
-
HTC Wildfire E1 có bao nhiêu camera?
HTC Wildfire E1 có Camera đơn ở mặt sau và Camera đơn cho selfie.