Honor 30 Pro
Thông số kỹ thuật của Honor 30 Pro
Tổng quan
| Thương hiệu | Honor |
| Model | 30 Pro |
| Tên gọi khác | EBG-AN00 (Quốc tế) |
| Ngày công bố | Thứ Ba, ngày 21 tháng 4 2020 |
| Ngày mở bán | Thứ Ba, ngày 21 tháng 4 2020 |
| Tình trạng | Ngừng kinh doanh |
| Giá bán | €670 |
Thiết kế
| Chiều cao | 160.3 mm (6.31 inch) |
| Chiều rộng | 73.6 mm (2.90 inch) |
| Độ dày | 8.4 mm (0.33 inch) |
| Trọng lượng | 186 g (6.56 oz) |
| Chất liệu | Mặt sau: Kính Khung: Nhôm Mặt trước: Kính |
| Màu sắc | Màu xanh ngọc lục bảo, Màu sương giá Iceland, Nửa đêm đen, Neon tím, Bạc titan |
| Kháng nước/bụi | Chống bụi Chống nước (chống bắn nước) |
| Chuẩn kháng | IP54 |
Màn hình
| Loại màn hình | OLED |
| Kích thước màn hình | 6.57 inch |
| Độ phân giải | 1080 × 2340 pixel |
| Tỷ lệ khung hình | 19.5:9 |
| Mật độ điểm ảnh | 392 ppi |
| Tỷ lệ màn hình/thân máy | ≈ 89.8% |
| Màn hình cảm ứng | Có |
| Màn hình tràn viền | Có |
| Tính năng hiển thị | Màn hình cảm ứng điện dung Màn hình cảm ứng đa điểm |
Phần cứng
| Chipset | HiSilicon Kirin 990 |
| Số nhân CPU | 8 |
| Tiến trình sản xuất | 7 nm |
| Xung nhịp tối đa | 2.86 GHz |
| Kiến trúc CPU | 64-bit |
| Vi kiến trúc | Cortex-A76 Cortex-A55 |
| Chuẩn RAM | LPDDR4X |
| GPU | ARM Mali-G76 MP16 |
| RAM | 8GB |
| Bộ nhớ | 128GB, 256GB |
| Chuẩn bộ nhớ trong | UFS |
| Phiên bản | 128GB 8GB RAM 256GB 8GB RAM |
| Hỗ trợ thẻ nhớ | Có |
| Khe thẻ | Nano Memory |
Phần mềm
| Hệ điều hành | Android 10 (Quince Tart) |
| Giao diện | Magic UI 3 |
| Dịch vụ Google Play | Không |
Camera sau
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera 4 ống kính | 40 MP, ƒ/1.8, 27 mm ( Góc rộng ), 1/1.7" Kích thước cảm biến Chống rung quang học (OIS) PDAF 8 MP, ƒ/3.4, 125 mm ( Tele tiềm vọng ), x5 Zoom quang Chống rung quang học (OIS) PDAF 16 MP, ƒ/2.2, 18 mm ( Góc siêu rộng ) 0.08 MP ( Ống kính phụ ) |
| Hỗ trợ đèn flash | Có |
| Loại đèn flash | Đèn flash LED |
| Tính năng | Đèn flash tự động Chế độ chụp liên tục Thu phóng kỹ thuật số Bù phơi sáng Nhận diện khuôn mặt Dải động cao (HDR) Cài đặt ISO Lấy nét tự động bằng laser Toàn cảnh Chạm để lấy nét |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 2160p @ 30/60 fps 1080p @ 1920/30/60 fps |
| Tính năng quay video | Gyro-EIS |
Camera trước
| Hỗ trợ camera | Có |
| Camera kép | 32 MP, ƒ/2.0, 26 mm ( Góc rộng ), 0.8 μm, 1/2.8" Kích thước cảm biến 8 MP, ƒ/2.2 ( Góc siêu rộng ) |
| Tính năng | Dải động cao (HDR) |
| Hỗ trợ quay video | Có |
| Độ phân giải video | 2160p 1080p |
| Tính năng quay video | Gyro-EIS |
Pin
| Loại | Li-Poly |
| Dung lượng | 4000 mAh |
| Công suất sạc có dây | 40 W |
| Hỗ trợ sạc nhanh | Có |
Mạng
| Số SIM | 2 SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) |
| Hỗ trợ VoLTE | Có |
| Tốc độ dữ liệu | 5G, LTE, HSPA |
| Băng tần 2G | GSM: 850 / 900 / 1800 / 1900 MHz |
| Băng tần 3G | HSPA: 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100 / 800 / 1800 MHz |
| Băng tần 4G | LTE: b1 (2100), b2 (1900), b3 (1800), b4 (1700), b5 (850), b6 (800), b7 (2600), b8 (900), b9 (1800), b12 (700), b17 (700), b18 (800), b19 (800), b20 (800), b26 (850), b28 (700), b34 (2000), b38 (2600), b39 (1900), b40 (2300), b41 (2500 MHz) |
| Băng tần 5G | 5G: n1 (2100), n3 (1800), n41 (2500), n77 (3700), n78 (3500), n79 (4700 MHz) |
Kết nối
| Wi-Fi | Có ( Wi-Fi 6 ) |
| Chuẩn Wi-Fi | 802.11/a/b/g/n/ac/ax |
| Tính năng Wi-Fi | Dual-band, Điểm phát sóng di động, Wi-Fi Direct |
| Bluetooth | Có, v5.1 |
| Cổng USB | USB Type-C 3.0 USB On-The-Go |
| Chuẩn USB | Sạc qua USB, Thiết bị lưu trữ USB Mass Storage (UMS) |
| Định vị | Có |
| Tính năng định vị | BDS, GALILEO, GLONASS, GPS (L1 & L5), NavIC, QZSS |
| NFC | Có |
Đa phương tiện
| Loa ngoài | Có |
| Giắc tai nghe | Không |
| Chuẩn âm thanh | Loa âm thanh nổi |
| Radio FM | Không |
Tính năng
| Cảm biến | Gia tốc kế La bàn / Từ kế Cảm biến vân tay Con quay hồi chuyển Cảm biến tiệm cận |
Lưu ý Chúng tôi không thể đảm bảo thông tin trên trang chính xác tuyệt đối.
Đánh giá Honor 30 Pro
Video đánh giá
Hình ảnh Honor 30 Pro
Câu hỏi thường gặp
-
Giá Honor 30 Pro là bao nhiêu?
Giá Honor 30 Pro hiện ở mức €670; giá có thể thay đổi trong thời gian tới.
-
Honor 30 Pro ra mắt khi nào?
Honor 30 Pro chính thức lên kệ vào Thứ Ba, ngày 21 tháng 4 2020.
-
Honor 30 Pro đang bán tại cửa hàng không?
Không, Honor 30 Pro đã ngừng kinh doanh chính hãng nhưng có thể còn hàng xách tay.
-
Honor 30 Pro nặng bao nhiêu?
Honor 30 Pro nặng khoảng 186 g.
-
Màn hình Honor 30 Pro rộng bao nhiêu?
Màn hình Honor 30 Pro rộng 6.57 inch.
-
Honor 30 Pro có hỗ trợ 5G không?
Có, Honor 30 Pro hỗ trợ 5G với các băng tần n1, n3, n41, n77, n78, n79.
-
Honor 30 Pro có bao nhiêu camera?
Honor 30 Pro có Camera 4 ống kính ở mặt sau và Camera kép cho selfie.
-
Tôi có thể dùng Dịch vụ Google Play trên Honor 30 Pro không?
Không, Honor 30 Pro không hỗ trợ Dịch vụ Google Play.